Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhDanVipTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpShop

ngôi trưởng chết ( kinh dị )

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
tieutoctien
Member
Member
tieutoctien

Medal Medal :
ngôi trưởng chết ( kinh dị ) Medal125

Trang Trí : ngôi trưởng chết ( kinh dị ) 2qvh72d
Tâm Trạng : ngôi trưởng chết ( kinh dị ) Tamtrang9
Thú Nuôi : ngôi trưởng chết ( kinh dị ) 2qvh72d Phương Tiện : ngôi trưởng chết ( kinh dị ) 2qvh72d
Tiền : 2000

ngôi trưởng chết ( kinh dị ) Vide
Bài gửiTiêu đề: ngôi trưởng chết ( kinh dị )   ngôi trưởng chết ( kinh dị ) Icon_minitimeSat Oct 10, 2009 6:15 pm

Trong trường mình đồn ầm lên chuyện có ma trốn trong trường, có người tận mắt thấy. Lúc đó mình nghĩ trên đời này làm gì có thứ gọi là ma quỷ nên cũng chẳng sợ. Trường mình lúc trước là bệnh viện để xác nhưng bị phá đi để xây trường học. Trong lớp mình sau khi nghe tin trường có ma liền đi thi "thử ma"(tại hôk tin có ma mà). Trong đám thi gan có mình. Lựa hôm thứ bảy, cả đám zô trường như mấy đứa học bổ túc(học ban đêm đó). Trống đánh zô lớp, cả đám lẻn lên tầng thượng của trường. Mỗi đứa cầm một cái đèn pin. Đi zòng zòng mà thấy hôk có jì ngoài bóng tối nên mình nghĩ chuyện ma wỉ chắk xạo rùi. Vừa lúc đó có một tiếng "Á" la lên. Mình way lại nhìn thì thấy cả đám vẫn còn đủ. Nghĩ là đùa nên mình đi sâu xuống hành lang. Dãy hành lang lúc này tối thui, cũng hên có cây đèn pin. Tự nhiên có đứa níu tay áo mình mà run wá trời đến nỗi mình cũng nhận ra. Thì ra là nhõ Vy. Nó lắp bắp:" Có ma thật đó tụi bây ơi! Lúc nãy tao thấy một cái bóng trắng bay ngang wa." - "Xạo! Tụi tao có thấy jì đâu"-cả đám cùng nhau nói. Nhõ jận bõ về chã thèm nhìn lại dù bằng một phần muời con mắt. Nhõ đi kô lâu sau thì có tiếng la lớn:" Cứu tôi zới!". Cả đám nhận ra đó là jọng của nhõ Vy liền chạy về hướng tiếng la phát ra. Chạy một hồi theo tiếng la thì thì tới ngõ cụt. Trong dãy hành lang cụt chỉ có duy nhất một cánh cửa. Mình mở cửa vào thì ra là một lớp học. Có ai đó đang ngồi trên bàn giáo viên. Mình bước thật chậm và nhẹ tới gần thì nhận ra là nhỏ Vy. Có tiếng tụi bạn mình kêu:" Nhi, sau ..lưng mày...kìa." - mình way lại nhìn thì thấy một người...àh kô fải...một bộ xương trùm khăn thì đúng hơn đứng cầm cây búa dính máu còn nhỏ jọt. Mình way lại nhìn nhỏ Vy thì thấy đầu nhỏ be bét máu. Cả đám la "Á" thật lớn nhưng kô ai, học sinh hay thầy cô xuất hiện hết. Nguyên đám chạy tán loạn ra khõi lớp học. Chỉ có mình và thằng Tuấn là chạy chung thôi. Sau một lúc chạy, hai đứa dừng lại thở hổn hển kô ra hơi do mệt và sợ. Hai đứa bắt đầu cầm đèn pin và đi bộ. Ra khõi dãy hành lang lại là một hành lang khác. Đi một lúc hai đứa gặp một cầu thang. Bước xuống cầu thang thì hình như có người ngồi ở cuối cầu thang, hai đứa nhìn kĩ thì nhận ra đó là Thông. Mặt nó dính đầy máu, mắt trợn lên làm hai đứa tụi mình sợ chết khiếp. Nó đã chết. Mình khóc rất nhiều nhưng nỗi sợ đã kiềm bớt nước mắt. Tuấn nắm tay mình và nói:" Ra khõi trường càng nhanh càng tốt. Nếu lâu sẽ như nó đó." - tôi đưa tay dụi mắt và đi tiếp. Đang đi thì có một luồng hơi lạnh lẽo thổi vào người mình. Mình níu chặt tay Tuấn và đi tiếp. Bỗng nhiên cái bộ xương trùm khăn xuất hiện trước mặt mình. Hai đứa dốc sức chạy. Cái bộ xương và khối khí lạnh lẽo vẫn đuổi theo chúng tôi. Sau hồi chạy mết mỏi thì hình như là thoát đc rùi. Hai đứa tiếp tục đi. Sau một hồi mệt mỏi và sợ, hai đứa cũng xuống đc tầng cuối cùng. Kô thấy bác bảo vệ, kô có đèn như mọi ngày hay tiếng đọc bài của các lớp học. Trên ghế bác bảo vệ hay ngồi có dáng người. Mình mừng rỡ chạy tới định nói chuyện jì đã xảy ra nhưng khi nhìn rõ người ngồi trên ghế kô fải là bác bảo vệ mà là thằng Huy cũng đã chết như Thông và Vy thì ý định đã chuyển thành "chạy". Đi cả thảy năm đứa mà jờ chỉ còn hai đứa. Thật thảm hại. Chạy hết tốc lực ra cánh cửa trường, mở ra thì có cả đám cảnh sát chờ sẵn. Chưa jì đã hỏi:"Hai cháu làm jì trong đó?" - Tuấn kể hết mọi việc nhưng bọn họ nghe xong liền bò lăn ra cười. Hai cảnh sát vào trường mình kiểm tra rồi "thik" wá nên hôk ra nữa. Còn mấy người còn lại đưa tụi mình về nhà và dĩ nhiên sẽ đc ban thưởng là "lời vàng ngọc" và "roi ngon". Hôm sau mấy đứa đi chung với mình mà bị chết kô đi học nữa. Cảnh sát nói là bị mất tích kì lạ nhưng mình bik là do đụng fải ma thứ thật rùi. Cảnh sát cũng thông báo hai cảnh sát vào kiểm tra hôm ấy cũng mất tích... Thế là "huyền thoại" trường có ma lan xa. Trường mình ngày càng ít học sinh nhưng trái lại học sinh mất tích càng nhiều. Mấy phụ huynh đòi kiện nhà trường do môi trường học kô an toàn. Thầy hiệu trưởng ra thông báo sẽ phá bõ trường do chính sách cấp trên. Học sinh chuyển hết wa trường khác. Hôm fá trường, dưới nền gạch đổ nát và sâu trong đất người ta phát hiện rất nhiều xương. Tin đó đc đăng vào tin tức buổi chiều trên TV nhà mình. Tưởng chuyện đã xong thì mấy hôm sau những người fá trường mình tự nhiên chết bởi những nguyên nhân lạ lùng như treo cổ, tự thiêu,... mảnh đất xây trường mình từ đó không ai dám xây nhà hay mua ở đó nữa... Sau đó, mảnh đất trường mình là khu giải toả không ai được vào. Ai không có nhà, đi lang thang vào đó ngủ thì hôm sau không thấy ra nữa. Chỉ có mình và Tuấn là người còn sống sau khi vào trường hôm đó ...

ngôi trưởng chết ( kinh dị )

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang